บริษัท พันทิพย์(1970) จำกัด บริการรถมินิบัสประจำทางปรับอากาศ เส้นทาง สาย 475 สุราษฎร์ธานี-นครศรีธรรมราช มีช่องเสียบสายชาร์จ (usb) โทรศัพท์ทุกที่นั่ง, ฟรี wifi
เส้นทางผ่าน : จากสุราษฎร์ธานี (ตลาดเกษตร 2) – กาญจนดิษฐ์ – บ้านใน – คลองเหลิง – เขาฝ้าย – สิชล – ต้นเหรียง – นาแล – ดอนไคร – กลาย – สระแก้ว – กำนันเหลียง – ท่าศาลา – สระบัว – หน้าทับ – ศาลาบางปู – ท่าแพ – นครศรีธรรมราช – ปลายทางที่ บ.ข.ส.ตลาดหัวอิฐ
ตารางเวลาเดินรถ สุราษฎร์ธานี-นครศรีธรรมราช
ออกเวลา | ถึงเวลา |
07:00 น. | 09:30 น. |
09:00 น. | 11:30 น. |
11:00 น. | 13:30 น. |
12:00 น. | 14:30 น. |
13:00 น. | 15:30 น. |
15:00 น. | 17:30 น. |
16:00 น. (เฉพาะวันศุกร์) |
18:30 น. |
17:00 น. | 19:30 น. |
ตารางเวลาเดินรถ นครศรีธรรมราช – สุราษฎร์ธานี
ออกเวลา | ถึงเวลา |
05:30 น. | 08:00 น. |
06:30 น. (เฉพาะวันจันทร์) |
09:00 น. |
08:30 น. | 11:00 น. |
09:30 น. | 12:00 น. |
10:30 น. | 13:00 น. |
12:30 น. | 15:00 น. |
14:30 น. | 17:00 น. |
16:30 น. | 19:00 น. |
*** เสาร์อาทิตย์ เที่ยวแรกจากนครศรีธรรมราช เวลา 06:00 น. ***
จองตั๋ว / สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม ได้ที่
เบอร์โทรศัพท์ –
หมายเหตุ : ข้อมูลข้างต้นอาจจะมีการเปลี่ยนแปลง กรุณาตรวจสอบความถูกต้องจากผู้ให้บริการอีกครั้ง
ข้อมูล และรูปภาพ : facebook มินิบัสสุราษฎร์ธานี-นครศรีธรรมราช